Yadda ake amfani da farar fatamanne?Ta yaya za a yi amfani da farin manne lafiya?
Menene amfanin farinmanne?
1. Kayan kayan daki
Gabaɗaya, taron kayan daki na al'ada don kayan ado na gida ko veneer na katako da bangarori daban-daban ana iya haɗa su kai tsaye tare da farin manne.Tun da mannen da aka warke ba shi da launi kuma a bayyane, yana da buƙatun ado.Kayan ado ko kayan ado na bango ba za su haifar da wani gurɓataccen abu da zafi ba, yadda ya kamata yana tabbatar da tsabtar ɗakin.
2. Gyaran saman
Idan aka gano cewa ƙarshen kayan itace ya lalace, ko bangon ginin ya lalace, ana iya gyara shi da farin latex.Don gyaran kayan ado ko kayan ado na katako, gabaɗaya a yi amfani da farar latex tare da ƙaƙƙarfan abun ciki na kusan 30% a matsayin ɗaure, shafa shi a saman kayan ado don gyarawa, sa'an nan kuma haɗuwa da haɗin gwiwa.Don ginin bango, musamman gyaran bangon waje, turmi siminti yana buƙatar daidaitawa don gyarawa don tabbatar da kyawawan halaye.
3. Daure na fata, yumbu da sauran abubuwa
Bugu da ƙari, ana amfani da shi azaman kayan taimako a cikin kayan ado na gida, farar latex kuma za a iya amfani da shi sosai a wasu masana'antu, kamar samarwa da kera kayan fata, haɗin kayan yumbura, splicing da haɗin kayan ado na masana'anta, da dai sauransu.
4. Ana amfani dashi azaman mai gyarawa
Mafi yawan amfani da farar latex shine a matsayin manne, amma saboda abubuwan sinadarai na musamman, ana iya amfani dashi azaman mai gyarawa.Vinyl acetate latex da fenti na latex, waɗanda galibi ana amfani da su azaman kayan gini na ciki, an yi su da farin latex azaman mai gyarawa.Ƙara adadin da ya dace na farar latex zuwa albarkatun ƙasa kamar resin phenolic da resin urea-formaldehyde na iya canza kaddarorin waɗannan adhesives, yana mai da shi suturar ado don saman saman bangon ciki.
How don amfani da farin latex?
1. Kafin yin amfani da farin kayan haɗin gwiwa na latex, dole ne a fara tsaftace saman kayan da za a haɗa.Alal misali, idan akwai mai, ruwa, ƙura da sauran datti a saman kayan, tsaftace kayan da barasa ko wasu kayan tsaftacewa.Tsaftace saman kayan don tabbatar da cewa saman kayan yana da tsabta, kuma amfani da farin latex kawai don haɗawa lokacin da ya bushe.
2. Lokacin amfani da farin latex, yana da kyau kada a ƙara ruwa a cikin farin latex don dilution don adana farashi.Domin yin hakan zai yi tasiri a kan haɗin farar latex.
3. A lokacin da ake shafa manne, idan an shafa manne da hannu, ya zama dole a yi amfani da goga don yin daidai da farar latex zuwa kyakkyawan saman ɗayan mahimman kayan haɗin gwiwa, sannan a liƙa sauran kayan da za a ɗaure.A ƙarshe, danna kayan biyu sosai, kuma zaka iya amfani da shirye-shiryen bidiyo, kaset, da sauran abubuwan da za su iya gyara kayan biyu don gyara kayan.A ƙarƙashin yanayi na al'ada, bayan sa'o'i 2 na latsawa, ana iya sanya kayan.Kuma lokacin cikakken warkewa yana da mahimmanci 24 hours.(Lura: Lokacin warkewar manne zai shafi matakin haɗuwa da zafin jiki a cikin ɗakin. Idan an yi amfani da shi a ƙarƙashin yanayin ƙarancin zafi da zafi mai zafi, lokacin sanyawa da jimlar lokacin warkewar farin latex zai kasance. Akasin haka, idan aka yi amfani da shi a bushe, konewa da kuma iska, za a gajarta lokacin saitawa da jimlar lokacin warkewar farin latex.)
Menene ya kamata a kula da shi lokacin amfani da farin latex?
1. A lokacin aikin haɗin gwiwa, zafin aiki ba zai zama ƙasa da digiri 7 Celsius ba;idan bai jure yanayin zafi ba, idan ya wuce digiri 95 a ma'aunin celcius, ƙarfin manne zai ragu.
2. Kamar yadda ake amfani da su daban-daban, ana iya tsoma farin man da ruwa, amma yana buƙatar dumama shi sama da digiri 30, sannan a hankali a saka shi da bushe-bushe mai digiri 30 a matse shi daidai kafin amfani.Ba za a iya shafe shi da ruwan sanyi ƙasa da ma'aunin Celsius 10 ba.
3. Bayan farawa don amfani, ya kamata a rufe murfi sosai.Don hana fata fata, a yayyafa ruwa, motsawa daidai lokacin amfani da shi, sannan a ƙara ɗan acid hydrochloric kafin amfani da shi, wanda zai iya ƙara saurin warkewa.
4. Ana iya haɗe shi tare da sauran resins na hydrophobic don samar da samfurin nau'i biyu, wanda zai iya inganta ƙarfin haɗin gwiwa, juriya na ruwa da zafi na samfurin, da kuma rage lokacin warkewa.
5. Farin manne gabaɗaya yana da lafiya, amma ba za a iya haɗiye shi ko fantsama cikin idanu ba.Idan ana haɗuwa da baki ko idanu na bazata, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa.
6. Kar a zuba farin leda a cikin koguna ko magudanun ruwa, don gudun kada ya haifar da gurbacewa ko toshe magudanan ruwa.Bayan amfani, ya kamata a adana ragowar da kuma zubar da su a matsayin sharar gida bayan bushewa da samar da fim.
7. Adana da sufuri: Dole ne a adana shi a cikin yanayi mai sanyi, bushewa tare da zafin jiki sama da digiri 5, kuma tsawon rayuwar tankunan iska ya kamata ya wuce watanni 12.Lokacin adanawa da jigilar kaya, yakamata a tattara shi kuma a sarrafa shi da sauƙi don hana jujjuyawa, fitarwa da faɗuwar rana.
Zaɓi popar Zaɓi babban ma'auni.Tun 1992 , 100 masu zaman kansu R&D , ODM da OEM Service.
Kera bangon bangon ciki da na waje.
Tuntube mu:
Lambar waya: +86 15577396289
WhatsApp: +86 15577396289
Yanar Gizo:www.poparpaint.com
Lokacin aikawa: Jul-12-2023